-
Yadda ake haɗa ginshiƙan iLOK mara komai akan tsarin Biotage?
-
Shin silica mai aiki yana narkewa cikin ruwa?
A'a, silica mai ƙarewa ba ta iya narkewa a cikin kowane sauran kaushi na halitta da aka saba amfani da shi.
-
Menene abubuwan kulawa don amfani da ginshiƙan filasha na C18?
Don ingantaccen tsarkakewa tare da ginshiƙan filasha na C18, da fatan za a bi waɗannan matakan:
① Rufe ginshiƙi tare da 100% na ƙarfi (kwayoyin) ƙarfi don 10 - 20 CVs (ƙarar shafi), yawanci methanol ko acetonitrile.
② Cire ginshiƙi tare da 50% mai ƙarfi + 50% ruwa (idan ana buƙatar ƙari, haɗa su) don wani CVs 3 - 5.
③ Cire ginshiƙi tare da yanayin gradient na farko don CVs 3 – 5. -
Menene mahaɗin don manyan ginshiƙan filasha?
Don girman shafi tsakanin 4g da 330g, ana amfani da daidaitaccen haɗin Luer a cikin waɗannan ginshiƙan filasha. Don girman ginshiƙi na 800g, 1600g da 3000g, ya kamata a yi amfani da ƙarin adaftan haɗin haɗi don hawa waɗannan manyan ginshiƙan filasha akan tsarin filasha chromatography. Da fatan za a koma zuwa daftarin aiki Santai Adafta Kit na 800g, 1600g, 3kg Flash ginshiƙan don ƙarin cikakkun bayanai.
-
Ko silica harsashi za a iya eluted da methanol ko a'a?
Don ginshiƙi na al'ada, ana ba da shawarar yin amfani da lokacin wayar hannu inda rabon methanol bai wuce 25%.
-
Menene iyaka don amfani da polar kaushi kamar DMSO, DMF?
Gabaɗaya, ana ba da shawarar yin amfani da lokacin wayar hannu inda rabon abubuwan kaushi na polar bai wuce 5%. Abubuwan kaushi na polar sun haɗa da DMSO, DMF, THF, TEA da sauransu.
-
Magani don m samfurin loading?
Ƙaƙwalwar samfurin ƙira wata dabara ce mai amfani don ɗora samfurin don tsarkakewa a kan ginshiƙi, musamman don samfurori na ƙarancin narkewa. A wannan yanayin, iLOK flash harsashi ne mai matukar dace zabi.
Gabaɗaya, samfurin yana narkar da shi a cikin ƙaushi mai dacewa kuma ana adsorbe shi a kan m adsorbant wanda zai iya zama iri ɗaya kamar yadda aka yi amfani da shi a cikin ginshiƙan walƙiya, gami da ƙasan diatomaceous ko silica ko wasu kayan. Bayan cirewa / ƙafewar sauran sauran ƙarfi, ana sanya adsorbent a saman wani ginshiƙi da aka cika ko kuma a cikin kwandon ƙarami mara kyau. Don ƙarin cikakkun bayanai, da fatan za a koma zuwa daftarin aiki iLOK-SL Cartridge jagorar mai amfani don ƙarin cikakkun bayanai. -
Menene hanyar gwaji na ƙarar shafi don ginshiƙin filasha?
Ƙarfin ginshiƙi yana kusan daidai da mataccen ƙarar (VM) lokacin yin watsi da ƙarin ƙarar a cikin tubings ɗin da ke haɗa shafi tare da injector da mai ganowa.
Matattu lokacin (tM) shine lokacin da ake buƙata don haɓaka abubuwan da ba a riƙe ba.
Mataccen ƙarar (VM) shine ƙarar lokacin wayar hannu da ake buƙata don haɓakar ɓangaren da ba a riƙe ba. Za'a iya ƙididdige ƙarar mataccen ta hanyar ma'auni mai zuwa:VM = F0*tM.
Daga cikin ma'auni na sama, F0 shine ƙimar tafiyar lokaci ta wayar hannu.
-
Shin silica mai aiki yana narkewa a cikin methanol ko kowane daidaitaccen kaushi na halitta?
A'a, silica mai ƙarewa ba ta iya narkewa a cikin kowane sauran kaushi na halitta da aka saba amfani da shi.
-
Ko za a iya amfani da harsashin filasha na silica akai-akai ko a'a?
ginshiƙan filasha na silica ana iya zubar da su kuma don amfani guda ɗaya, amma tare da kulawa da kyau, ana iya sake amfani da harsashin silica ba tare da yin hadaya ba.
Domin a sake amfani da shi, ginshiƙin filasha na silica yana buƙatar kawai a bushe shi ta hanyar matsawa iska ko a zubar da shi da kuma adana shi a cikin isopropanol. -
Menene madaidaitan yanayin adanawa don harsashin filasha na C18?
Ma'ajiyar da ta dace zai ba da damar sake amfani da ginshiƙan filasha na C18:
• Kada ka bari ginshiƙi ya bushe bayan amfani.
• Cire duk masu gyara kwayoyin halitta ta hanyar zubar da ginshiƙi tare da 80% methanol ko acetonitrile a cikin ruwa don 3 - 5 CVs.
• Ajiye ginshiƙi a cikin abin da aka ambata a sama mai kaushi tare da kayan aiki na ƙarshe a wurin. -
Tambayoyi game da tasirin thermal a cikin tsarin daidaita daidaito don ginshiƙan walƙiya?
Don manyan ginshiƙai masu girma sama da 220g, tasirin thermal yana bayyane a cikin aiwatar da daidaiton daidaituwa. Ana ba da shawarar saita adadin kwararar ruwa a kashi 50-60% na ƙimar kwararar da aka ba da shawarar a cikin tsarin da aka riga aka tsara don guje wa tasirin zafi na zahiri.
Tasirin zafi na gauraye sauran ƙarfi ya fi bayyane fiye da sauran ƙarfi guda ɗaya. Ɗauki tsarin ƙarfi cyclohexane / ethyl acetate a matsayin misali, ana ba da shawarar yin amfani da 100% cyclohexane a cikin tsari na pre-ma'auni. Lokacin da aka gama daidaitawa, ana iya yin gwajin rabuwa bisa ga tsarin da aka saita.